
TAARIFA YA MKURUGENZI MKUU WA MAMLAKA YA SERIKALIMTANDAO (e-GA) 

MHA. BENEDICT NDOMBA, KWA NAIBU WAZIRI, OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI 

YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA, MHE. RIDHIWANI JAKAYA 

KIKWETE, WAKATI WA KUFUNGA KIKAO KAZI CHA NNE (4) CHA MWAKA CHA 

SERIKALI MTANDAO FEBRUARI 8, 2024 KATIKA UKUMBI WA AICC ARUSHA. 

 

Mhe. Ridhiwani Kikwete (Mb); Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora,  

Ndg. Xavier Daudi; Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma 

na Utawala Bora, 

Mhe. Emmanuela Mtatifikolo Kaganda, Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa wa Arusha, 

Dkt. Jasmine Tiisekwa; Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya 

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), 

Bw. Said Seif Said; Mkurugenzi Mtendaji Wakala ya Serikali Mtandao 

Zanzibar (e-GAZ),  

Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika na Taasisi Mbalimbali, 

Wakuu wa Idara za TEHAMA na Watumishi kutoka Taasisi mbalimbali, 

Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo, na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao, 

Waandishi wa Habari;  

Mabibi na Mabwana;  



Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania; 

 

Awali ya yote, namshukuru mwenyezi Mungu mwingi wa rehema kwa kutuwezesha 

kukutana hapa leo katika hafla hii fupi ya kuhitimisha Kikao Kazi hiki cha nne (4) cha 

mwaka cha Serikali Mtandao.  

Kipekee nikushukuru sana Mhe. Naibu Waziri, kwa kukubali na kuitikia wito wetu wa 

kushiriki nasi hapa leo. Natambua kuwa, unayo majukumu mengine muhimu ya kitaifa, 

lakini umeweza kutenga muda ili ushiriki nasi katika kikao kazi hiki muhimu cha Serikali 

Mtandao. Uwepo wako hapa ni ishara tosha kuwa, Wizara yako imedhamiria kuhakikisha 

kuwa jitihada za Serikali Mtandao zinakua na kuimarika. Tunakushukuru sana na 

nikukaribishe tena kwa mara nyingine. 

Nitoe shukrani zangu za dhati kwa Viongozi na Watumishi wote wa Serikali, Mashirika na 

Taasisi za Umma, sekta Binafsi na Waandishi wa Habari kwa kushiriki nasi kwa siku zote 

tatu (3) za Kikao Kazi hiki. Tunatambua kuwa, mafanikio ya Serikali Mtandao yanatokana 

na ushirikiano wa wadau wote, ikiwemo Serikali na sekta binafsi. Ushirikiano huu ndio 

umeleta mapinduzi makubwa katika matumizi ya huduma za Serikali Mtandao katika 

kipindi cha takriban miaka 10 iliyopita, kama ilivyobainishwa na kuelezwa kwa kina wakati 

wa Kikao Kazi hiki. 

Kwa niaba ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), niwashukuru washiriki wote 

mliohudhuria Kikao Kazi hiki, kilicholenga kuwakutanisha wadau mbalimbali wa Serikali 

Mtandao, ambapo tulijadiliana kuhusu mikakati mbalimbali ya kuendeleza na kutumia 



huduma za Serikali Mtandao, kubainisha changamoto zilizopo na kuziwekea mikakati 

madhubuti ya kukabiliana nazo. 

Aidha, niwapongeze kwa umakini, utulivu na usikivu wenu wakati wote wa Kikao Kazi 

hiki, na niwashukuru kwa michango mliyotoa kwa ajili ya kuendeleza na kuimarisha 

jitihada za Serikali Mtandao. 

Kwa ruhusa yako  Mhe. Naibu Waziri, Naomba niwatambue wadhamini wote wa kikao 

kazi hiki cha 4 cha Serikali Mtandao, ambao wamechangia mafanikio ya kikao hiki kwa 

asilimia kubwa sana. Aidha, e-GA inathamini sana michango yenu na ushirikiano 

mliotupatia wakati wote wa maandalizi ya kikao hiki, na muhimu zaidi mmeshiriki nasi 

kuanzia mwanzo hadi wakati huu tunapohitimisha kikao hiki. Niwaombe tuendelee 

kushirikiana zaidi katika jitihada mbalimbali za kuimarisha Serikali Mtandao. 

Mhe. Naibu Waziri; Kikao kazi hiki kiliongozwa na kaulimbiu isemayo “Uzingatiaji wa 

Sera, Sheria, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao kwa Ubadilishanaji Salama 

wa Taarifa” (Compliance to e-Government Policies, Laws, Standards and 

Guidelines for Secure Electronic Data Exchange).  

Kaulimbiu hii ililenga kusisitiza na kuzikumbusha Taasisi za Umma kuzingatia Sera, 

Sheria, Kanuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao, katika ujenzi wa 

miundombinu na mifumo ya TEHAMA katika taasisi zao. e-GA tunaamini kuwa, ikiwa 

miradi na mifumo ya TEHAMA itazingatia ipasavyo Sera, Sheria, Viwango na Miongozo 

ya Serikali Mtandao itasaidia kupunguza urudufu wa mifumo, kurahisisha taasisi za 

umma kubadilishana taarifa pamoja `na kusaidia kuokoa fedha za umma kwa kudhibiti 

upotevu wa mapato ya Serikali.  



Mhe. Naibu Waziri; Katika kipindi cha siku tatu za kikao Kazi hiki, mada mbalimbali 

zinazohusu Serikali Mtandao ziliwasilishwa na kujadiliwa kwa kina. Mijadala ya Mada hizo 

zilihusu namna ambavyo Taasisi za Umma zimekuwa zikitekeleza Jitihada za Serikali 

Mtandao. Vilevile, mada hizo zilibainisha namna ambavyo Serikali Mtandao imesaidia 

kuongeza tija na ufanisi wa utendaji kazi katika taasisi za umma na utoaji wa huduma 

kwa wananchi.  

Kupitia mijadala ya washiriki, Mamlaka imepokea maoni na ushauri kuhusu maboresho 

ya maeneo mbalimbali ya Serikali Mtandao, na kuweka maazimio. Tunaahidi kuyafanyia 

kazi maazimio yote pamoja na kupokea maelekezo yako, ambayo utayatoa hapa leo. 

Mhe. Naibu Waziri; Mamlaka inaahidi kuendeleza ushirikiano huu mzuri uliopo miongoni 

mwa Taasisi za Umma, ambao ni wadau muhimu wa serikali mtandao. Tutaendelea 

kushirikiana katika kutatua changamoto zilizopo katika jamii yetu, ikiwemo kuboresha 

utendaji kazi katika Taasisi za umma na utoaji wa huduma kwa umma. Nikuhakikishie 

Mhe. Naibu Waziri pamoja na washiriki wote hapa kuwa, Mamlaka itaendelea 

kushirikiana na Taasisi za Umma katika kubuni, kusanifu na kujenga Mifumo mbalimbali 

ya TEHAMA itakayosaidia kutatua changamoto zilizopo katika jamii yetu, na kuiwezesha 

Serikali kutoa huduma kwa wananchi kwa urahisi, haraka na kwa gharama nafuu zaidi.  

Mhe. Naibu Waziri; pamoja na mikakati mbalimbali ambayo tumejiwekea kama Mamlaka 

kwa lengo la kuhakikisha Serikali Mtandao inaimarika, lakini naomba nitumie nafasi hii 

kukuomba Mhe. Naibu Waziri, umfikishie salamu na shukrani zetu za dhati Mhe. Rais  

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa usimamizi 

wake mahiri na dhamira yake ya kuijenga serikali kidijitali. Dhamira yake na maelekezo 



anayoyatoa kwetu mara kwa mara yamekuwa chachu katika utendaji kazi wetu, tukiwa 

wasimamizi wa utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao, tutahakikisha Mamlaka 

inasadia kufikia azma yake ya kuijenga Serikali ya Kidijitali.  

Mhe. Naibu Waziri, niiombe Serikali kupitia Wizara yako, kuendelea kuweka mazingira 

wezeshi kwa Mamlaka ya Serikali Mtandao ili iweze kutekeleza majukumu yake kwa 

ufanisi na weledi wa hali ya juu katika kuhakikisha Serikali ya kidijitali inafanikiwa hapa 

nchini. 

Kwa mara nyingine tena, nikushuru Mhe. Naibu Waziri  pamoja na washiriki wote 

mliohudhuria Kikao Kazi hiki,  na niwakaribishe tena katika Kikao kingine kama hiki wakati 

mwingine na msisite kuhudhuria. 

Mhe. Naibu Waziri; Baada ya kusema hayo, naomba sasa nimkaribishe Makamu wa 

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali Mtandao Dkt. Jasmine 

Tiisekwa ili aweze kutoa salamu za Bodi. 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 

 

“Karibu tuijenge Serikali Kidijiti” 

 


